Giải đáp mọi thắc mắc về hồ sơ ứng tuyển
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách trả lời câu hỏi phỏng vấn lập trình viên mới nhất 2021

Go down

Cách trả lời câu hỏi phỏng vấn lập trình viên mới nhất 2021 Empty Cách trả lời câu hỏi phỏng vấn lập trình viên mới nhất 2021

Bài gửi by Admin Thu Dec 31, 2020 11:58 am

Trong các cuộc phỏng vấn vị trí lập trình viên thường sẽ tập trung vào các kỹ năng chuyên môn của bạn, chẳng hạn như kiến thức về các ngôn ngữ lập trình. Bên cạnh đó, các nhà tuyển dụng cũng rất quan tâm đến các kỹ năng khác như khả năng giải quyết vấn đề và kỹ năng tổ chức của ứng viên. Đây là những kỹ năng quan trọng một người lập trình viên cần có để có thể phát triển sự nghiệp xa hơn.

Xem ngay 10 câu hỏi phỏng vấn kỹ sư phần mềm phổ biến nhất mà bạn có thể gặp phải – và cách trả lời chúng ngay sau đây.

1. Tại sao bạn muốn trở thành một kỹ sư phần mềm?

Đây là một câu hỏi phổ biến trong hầu như tất cả các cuộc phỏng vấn việc làm IT. Là một kỹ sư phần mềm đầy nhiệt huyết, bạn nên trả lời câu hỏi này bằng cách nhấn mạnh niềm đam mê lập trình của bản thân. Đề cập sự quan tâm hào hứng của bạn về Code, lập trình và thể hiện sự cống hiến không biết mệt mỏi của bạn cho các dự án cá nhân đã thực hiện trong trường hoặc các dự án đã từng thực hiện ở công ty. Thể hiện kỹ năng giải quyết các vấn đề phức tạp, mã toán học hoặc bất cứ điều gì liên quan đến công nghệ thông tin.

Nhà tuyển dụng cũng sẽ xem xét các dấu hiệu để đánh giá xem bạn có thực sự hứng thú với ngành này hay không. Đề cập rằng bạn luôn cập nhật các xu hướng phát triển và thiết kế phần mềm, các công nghệ mới, điều này cho thấy bạn là một kỹ sư phần mềm có tiềm năng cho công ty.

2. Điểm yếu của bạn là gì - Câu hỏi phỏng vấn lập trình viên phổ biến nhất

Khi nói đến điểm yếu của bạn, hãy luôn đặt ra một sự vòng tích cực và đề cập rằng bạn đang làm việc để cải thiện chúng. Ví dụ: nếu bạn có kiến thức cơ bản về CSS, bạn có thể nói rằng bạn đang cải thiện các kỹ năng của mình bằng cách làm việc trong một dự án phụ tạo ra các thiết kế UI/UX. Hoặc nếu bạn thấy rằng khả năng lãnh đạo của bạn chưa tốt, bạn luôn có thể nói điều gì đó: “Tôi là một người khá nhút nhát, vì vậy tôi không giỏi quản lý mọi người. Nhưng tôi hy vọng sẽ cải thiện nó bằng cách tự tin hơn vào chuyên môn của mình.”

Đây là một câu hỏi phỏng vấn lập trình viên luôn luôn được các Nhà Tuyển Dụng ưu tiên, vì vậy bạn có thể chuẩn bị sẵn câu trả lời cho mình nhé.

xem thêm
Admin
Admin
Admin

https://vieclamtotnhat-com.forumvi.com

- Similar topics